habari

Waziri Ummy Amtaka DED Tanga Kutenga Eneo Kwa Ajili Ya Taasisi Ya GIFT OF HOPE.

on

Waziri wa Afya Maendeleo ya Jamii Jinsia,Wazee na Watoto Ummy Mwalimu 
ambaye pia ni Mbunge wa Viti Maalumu Mkoa wa Tanga (CCM) katika 
akimkabidhi pikipiki Mkurugenzi wa Kituo cha Sober House cha Gift of 
Hope kilichopo Kange Jijini Tanga Saidi Bandawe kwa ajili ya kuitumia 
kwenye matumizi yao.

WAZIRI wa Afya Maendeleo ya Jamii Jinsia,Wazee na Watoto Ummy Mwalimu 
ambaye pia ni Mbunge wa Viti Maalumu Mkoa wa Tanga (CCM) kushoto 
akizungumza mara baada ya kukabidhi pikipiki hiyo.

Waziri wa Afya Ummy Mwalimu amemtaka Mkurugenzi wa Halmashauri ya  Jiji la Tanga kutenga eneo la hekari 10 kwa ajili ya Taasisi isiyo ya Kiserikali ya Gift of Hope Foundation ambayo inasimamia kituo cha Sober House. Hayo ameyazungumza alipotembelea kituo hicho kinacho wasaidia waathirika wa madawa ya kulevya kilichopo eneo la Kange kata ya Maweni ambapo alikabidhi pikipiki moja kwa ajili ya kituo hicho. Waziri Ummy alisema jambo linalofanywa na taasisi hi yo lazima liungwe mkono na Serikali kutokana na jitihada zao za kukabiliana na mapambanoya matumizi ya madawa ya kulevya hasa kwa waathirika. Alisema  nguvu kubwa inatumiwa na waanzishaji wa nyumba hizo kwa lengola kusaidia vijana huku wakikosa msaada wa kudumu wa kuwawezeshawaweze kujitegemea tofauti
na ilivyo sasa wanavyoishi kwa kuomba misaada.

“Jambo linalofanywa hapa sobber house ni juhudi kubwa  na lazima sis ikama serikali tuwaunge mkono hawa watu wakishindwa makundi haya kama yatarudi mitaani hali inaweza kuwa mbaya zaidi”Alisema. Aidha alisema kufuatia taarifa ya taasisi hiyo ya kuhitaji eneo la kutosha kwa ajili ya ujenzi wa nyumba,shughuli za  mikono ikiwamo ufugaji, kilimo cha mbogamboga na hata ufundi ni jambo la msingi naviongozi wote wanatakiwa walione kwa jicho la tatu.

“Jamani hawa watu wasiishi kw a kuombaomba lazima wapatiwe eneo lao  na waanzishe miradi yao itakayowasaidia kujikimu na mahitaji ya kila sikuna tukifanya hivi tutaokoa kundi kubwa la vijana linaloangamia sikihadi siku”Alisema Waziri Ummy.

Mbali na hilo alisema akiwa kama Waziri mwenye dhamana atahakikisha dawa za Methadol zinafika Moani hapa kama ilivyo katika mikoa mingine ili kuweza kuwasaidia vijana hao kupunguza makali ya madawa.

“Kwanza nashangaa kama tanga haipati dawa hizi za methadol ikiwa ni mkoa wa pili baada ya Dar es salaam kwa wingi wa watumiaji wa mada ninayo dhaama na dawa hazi zitafika sasa kwa ajili ya vijana wetu”Alisema.

Kwa upande wake Mkurugenzi wa taasisi hiyo Said Bandawe alisema kwasasa wanaishi katika nyumba ya kupanga na wamepewa eneo na wamepewa eneo la mtu kwa kuazimwa kwa ajili ya kilimo cha mbogamboga nashughuli za ufugaji. Alisema maisha ya vijana  bado magumu hasa swala la chakula,malazi,dawa za Methadol, na namna ya kupata mahitaji ya kila siku kwa ujumla huku akijaribu kutafuta mahitaji kwa kuomba misaada kuwasaidia vijana haowanaokadiriwa kufikia 68.

(Habari kwa Hisani ya Blog ya Kijamii ya Tanga Raha)

About Hosea Revocatus

hosearevocatus9@gmail.com

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *